สอบถามเรื่อง Macbook 1.83 ชาร์ตไฟไม่เข้าครับ

3 replies [Last post]
mooleica
mooleica's picture
สมาชิกใหม่

สอบถามเรื่อง Macbook 1.83 ชาร์ตไฟไม่เข้าครับ เสียบปลั๊กแล้วใช้ไฟจากปลั๊กได้ แต่ไม่สามารถชาร์ตไฟเข้าแบตเตอร์รี่ได้ครับ ไม่ทราบว่าอาการอย่างนี้ เป็นที่อะไรเสียครับ และค่ซ่อมแพงไหมครับ ถ้ามีที่แนะนำให้ไปเช็คช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับทุกคำตอบ

Rabbit Moon
Rabbit Moon's picture
โพสต์น้อย

ผมเดาว่าน่าจะเป็นที่ battery หรือเปล่าครับอย่างนี้ ลองเปลี่ยน batt ดูหากหาลองได้

หากต้องซื้อใหม่ก็ราว 5000-6000 นี้แหละครับสั่งใน Apple Store ก็ได้

We think , therefore we are

white_Jr.
white_Jr.'s picture
โพสต์น้อย

batt เสียแล้วครับ ลองดูที่ info ว่ามีเขียนว่าอะไรบ้างครับ

รักหมาเป็นลูก

mooleica
mooleica's picture
สมาชิกใหม่

ตกลงว่าแก้ไขได้แล้วครับ นึกว่าจะต้องเปลี่ยนบอร์ดเสียแล้ว ใครมีอาการอย่างนี้ลอง Reset SMC ดูครับ ลองอ่านต่อในนี้นะ http://support.apple.com/kb/ht3964